सदस्य चर्चा:माधवी वाघ
![]() |
माधवी वाघ, मराठी विकिपीडियावर आपले स्वागत आहे! |
![]() |
माधवी वाघ, नमस्कार, तुम्हाला मराठी विकिपीडियावर पाहून आम्हाला आनंद झाला.
मराठी विकिपीडिया हा मराठीतील मुक्त विश्वकोश निर्मिती प्रकल्प आहे.मराठी विकिपीडियावर सध्या ९९,६३४ लेख आहे व २७६ सक्रिय सदस्य आहेत. तुम्हाला हा प्रकल्प आवडेल आणि तुम्ही या प्रकल्पास साहाय्य कराल अशी आम्हाला आशा आहे. तुम्ही येथील सदस्य होऊन येथे वाचन आणि संपादन कराल अशी आम्हाला खात्री वाटते. नवीन सदस्यांना मार्गदर्शन हा लेख जरूर वाचावा. यामधून मराठी विकिपीडियामध्ये कसे योगदान देता येईल याचे मार्गदर्शन होईल. नवीन सदस्यांना संपादनासाठी उपयुक्त असलेल्या माहितीसाठी येथे टिचकी द्या. कृपया प्रताधिकारित असलेल्या पुस्तकांतून किंवा संकेतस्थळावरुन (वेबसाइट) कोणताही मजकूर नकल-डकव (कॉपी-पेस्ट) करू नका. असे केल्यास तुमच्यावर प्रतिबंध घालण्याची किंवा येथून तुम्हाला तडीपार करण्याची शक्यता आहे. (जरी संबंधित मजकूराचे लेखक/मालक तुम्हीच असाल तरीही तो मजकूर येथे टाकण्यास योग्य त्या प्रक्रियेचे तुम्ही अनुसरण करणे आवश्यक आहे). तुमचे लेखन नेहमी तटस्थ दृष्टिकोनातून असू द्या. तुम्ही जोडलेल्या मजकूराचे समर्थनार्थ योग्य स्रोत उद्धृत करा. शुभेच्छा आणि येथील लेखनास सर्व सदस्यांचे आपणास प्रोत्साहन आहे!!
इतर माहिती ![]()
दृश्य संपादकात समाविष्ट करा या ड्रॉपडाउन मेनुवरून छायाचित्रे (मिडिया), साचे (टेंप्लेट) आणि सारणी (टेबल) या सुविधांशिवाय 'छायाचित्र दिर्घीका, 'आलेख' (ग्राफ) इत्यादी सुविधा सुद्धा उपलब्ध होतात.
मदत हवी आहे? विकिपीडियाबद्दल अधिक माहिती मिळवण्यासाठी विकिपीडिया मदत मुख्यालयला भेट द्या. तुम्हाला कधीही मदतीची गरज वाटली तर विकिपीडियाच्या मदतकेंद्राशी संपर्क साधा. आपल्या चर्चापानावर
![]() |
![]() | |
![]() | |
![]() | |
![]() | |
![]() |
-- साहाय्य चमू (चर्चा) ००:१३, १२ जून २०१४ (IST)
मदत लागल्यास बिनधास्त साद द्या.
[संपादन]- मला आपला प्रतिसाद वाचून अतिशय आनंद झाला, आपण शिकायला तयार आहात हे सगळ्यात महत्त्वाचे.
- आपण बरोबर साद दिली आहे, बिनधास्त शंका विचारा, ज्या त्या व्यक्तिच्या चर्चापानावर विचारलीत तरी चालेल.
- बिनधास्त चुका करा, सगळं उलटवता येतं, सुधारता येतं. लिहित्या व्हा एवढच स्त्री सदस्य कमी आहेत त्यामुळे काहीही मदत लागली तरी साद द्या 24 तासात तुम्हांला उत्तर नक्कीच मिळेल.
- कधी-कधी आपलं लिखाण काढून टाकलं जाईल, त्याबद्दल नाराज न होता संदर्भ देऊन लिहित रहा. सुरेश खोले "संदर्भ द्या! अगदी भांडतानासुध्दा"!!! ०२:५८, २ सप्टेंबर २०१८ (IST)
@सुरेश खोले:
धन्यवाद सुरेशजी !
आपले सदस्यपान
[संपादन]- मुक्त ज्ञान निर्मितीसाठी आपले अभिनंदन व शुभेच्छा!
विकिपीडियावर लाल दुवा म्हणजे रिकामे पान. तुमचे नाव लाल दुव्यात दिसते आहे? मग तर त्यावर क्लिक करून ते उघडा, आणि लिहा स्वत:विषयी आपल्या सदस्य पानावर! आपला परिचय उदा.कामाचे क्षेत्र,आवडीचे विषय,अभ्यासाचे विषय,छंद इ. तसेच कोणत्या विषयांवर लिहायला आवडेल, फोटो संग्रह टाकायला आवडेल हे अवश्य लिहा. इतर विकी प्रकल्प -विकिस्रोत,विक्शनरी,विकिबुक्स इ.- यामध्ये रुची आहे का ते नोंदवावे.
खाजगी माहिती जसे की फोन क्र.,ईमेल देण्याचे टाळावे.
या गोष्टी करून पहा -
- सदस्य पान तयार करणे - स्वत:ची थोडक्यात माहिती लिहिणे, आवड,छंद, कौशल्ये इ. या पानावर संपादन करताना - परिच्छेद, शब्द ठळक/तिरपा करणे, बिंदी व अनुक्रमित यादी, दुवा देणे, संदर्भ देणे इ. मुलभूत गोष्टी समजून घेणे.
- आपल्याला आवडणाऱ्या कोणत्याही लेखाचे नाव 'शोधा' खिडकीत टाकून लेख उघडणे. लेखात किमान एक-दोन वाक्याची योग्य ती भर घालणे. अशा १० लेखांत भर घालणे. अलीकडील बदल मध्ये 'आपण १० संपादनांचा टप्पा ओलांडला, अभिनंदन!' असा संदेश दिसेपर्यंत संपादने करणे. याचा उद्देश लेखाची रचना, भाषा, व इतर विकिपीडिया पद्धती जाणणे असाही आहे.
- 'माझ्या पसंती' मध्ये संपादनांची संख्या पाहणे. 'माझे योगदान' मध्ये आपण काय कृती केली ती पाहणे. अलीकडील बदल मध्ये नोंदी पाहणे.
- विकिपीडिया प्रशिक्षणाचे व्हिडीओ पुढील लिंकवर आहेत -
पुढील लेखनाला शुभेच्छा!
--सुबोध कुलकर्णी (चर्चा) १०:५८, ३ सप्टेंबर २०१८ (IST)
@सुबोध कुलकर्णी: धन्यवाद सुबोधजी ! आपल्या मार्गदर्शनाप्रमाणे विकिपीडियामध्ये सहभाग घेण्याचा नक्की प्रयत्न करीन. सदस्य-पान भरण्याचा अर्थात त्यावर काही लिहिण्याचा प्रयत्न केला आहे. त्यात काही बदल हवे असल्यास मार्गदर्शन करावे. धन्यवाद ! माधवी वाघ
@माधवी वाघ:, आपले मन:पूर्वक स्वागत! येथे आपण सारे सहकारी असतो. त्यामुळे जी, सर इ.उपाधी कृपया वापरू नये. एकेरी लिहू नये असा संकेत आहे इतकेच. आपण विकिपीडिया:विकिप्रकल्प वनस्पती हा प्रकल्प एकदा सविस्तर पहावा असे सुचवावेसे वाटते. हा प्रकल्प प्रा.माधव गाडगीळ यांच्या सहाय्याने सुरु झाला होता, पण फारसा पुढे गेला नाही. यात उल्लेख केलेल्या महाराष्ट्र जनुक कोश या प्रकल्पाची बरीच प्रगती झाली आहे. मी त्यात सहभागी आहे. बरीच उपयुक्त माहिती, फोटो इ. जमा झाली आहे. आपण पुढाकार घेतला तर प्रा.गाडगीळ मदत करण्यास अतिशय उत्सुक आहेत. अधिक माहितीसाठी मला आपण यावर संपर्क साधू शकता.याशिवाय इतर बरेच करण्यासारखे आहेच. पुढील लेखनाला शुभेच्छा!--सुबोध कुलकर्णी (चर्चा) २२:३०, ३ सप्टेंबर २०१८ (IST)
@माधवी वाघ:, आपली भाषेची आवड लक्षात घेता विकिस्रोतवरील पुस्तकांचे मुद्रितशोधन करायला आपण अनुक्रमणिका पानांची यादी जरूर पहावी. इरावती कर्वे यांची परिपूर्ती, संस्कृती, युगान्त इ. पुस्तके येथे आली आहेत. धन्यवाद,
--सुबोध कुलकर्णी (चर्चा) ११:०४, ७ मार्च २०१९ (IST)