२०१६ उन्हाळी ऑलिंपिकमधील बॅडमिंटन - पुरुष एकेरी

विकिपीडिया, मुक्‍त ज्ञानकोशातून
Jump to navigation Jump to search
पुरुष एकेरी
ऑलिंपिक खेळ
स्थळरियोसेंट्रो - पॅव्हिलियन ४
दिनांक११–२० August
सहभागी४१ खेळाडू ३७ देश
पदक विजेते
Gold medal  चीन चीन
Silver medal  मलेशिया मलेशिया
Bronze medal  डेन्मार्क डेन्मार्क
«२०१२२०२०»
२०१६ उन्हाळी ऑलिंपिकमधील
बॅडमिंटन
Badminton pictogram.svg
बॅडमिंटन खेळाडूंची यादी - पुरुष | महिला
पात्रता
एकेरी   पुरुष   महिला  
दुहेरी   पुरुष   महिला   मिश्र

२०१६ रियो ऑलिंपिकमधील बॅडमिंटन पुरुष एकेरी स्पर्धा ११ ते २० ऑगस्ट दरम्यान रियोसेंट्रो – पॅव्हिलियन ४ मध्ये खेळवली गेली. जुलै २१ रोजी क्रमवारी निर्धारित केली गेली.[१]

स्पर्धा स्वरुप[संपादन]

स्पर्धेची सुरवात गट फेरीने झाली आणि त्यानंतर बाद फेरीमधून विजेता निवडला गेला.

मानांकन[संपादन]

एकूण १३ खेळाडूंना मानांकन दिले गेले[१]

निकाल[संपादन]

गट फेरी[संपादन]

गट अ[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
मलेशिया ली सीहाँग वेई (MAS)
सिंगापूर डेरेक वाँग झि लिआंग (SIN)
सुरिनाम सॉरेन ऑप्टी (SUR)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, ०९:३५
मलेशिया ली सीहाँग वेई (MAS) २१–२
२१–३
सुरिनाम सॉरेन ऑप्टी (SUR)
१२ ऑगस्ट, १०:४५
सिंगापूर डेरेक वाँग झि लिआंग (SIN) २१–५
२१–६
सुरिनाम सॉरेन ऑप्टी (SUR)
१४ ऑगस्ट, ०८:५५
मलेशिया ली सीहाँग वेई (MAS) २१–१८
२१–८
सिंगापूर डेरेक वाँग झि लिआंग (SIN)

गट क[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
चिनी ताइपेइ चोउ तिएन-चेन (TPE)
इस्रायल मिशा झिल्बरमन (ISR)
बेल्जियम युहान टॅन (BEL)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
१२ ऑगस्ट, २०:३०
चिनी ताइपेइ चोउ तिएन-चेन (TPE) २१–९
२१–११
इस्रायल मिशा झिल्बरमन (ISR)
१३ ऑगस्ट, १७:२५
बेल्जियम युहान टॅन (BEL) २०–२२
१२–२१
इस्रायल मिशा झिल्बरमन (ISR)
१४ ऑगस्ट, १०:०५
चिनी ताइपेइ चोउ तिएन-चेन (TPE) २१–१४
२१–८
बेल्जियम युहान टॅन (BEL)

गट ड[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
हाँग काँग हू यून (HKG)
स्पेन पाब्लो ॲबियन (ESP)
ब्रुनेई जास्पर यु वून (BRU)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
१२ ऑगस्ट, १९:५५
हाँग काँग हू यून (HKG) २१–१६
२१–१५
ब्रुनेई जास्पर यु वून (BRU)
१३ ऑगस्ट, २०:३०
स्पेन पाब्लो ॲबियन (ESP) २१–१२
२१–१०
ब्रुनेई जास्पर यु वून (BRU)
१४ ऑगस्ट, १५:३०
हाँग काँग हू यून (HKG) २१–१८
२१–१९
स्पेन पाब्लो ॲबियन (ESP)

गट इ[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
चीन लिन डॅन (CHN)
व्हियेतनाम न्गुयेन तिएन मिन्ह (VIE)
रशिया व्लादिमिर माल्कोव्ह (RUS)
ऑस्ट्रिया डेव्हिड ऑबेर्नोस्टेरर (AUT)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, ०८:२५
चीन लिन डॅन (CHN) २१–५
२१–११
ऑस्ट्रिया डेव्हिड ऑबेर्नोस्टेरर (AUT)
११ ऑगस्ट, ११:५५
व्हियेतनाम न्गुयेन तिएन मिन्ह (VIE) १५–२१
२१–९
२१–१३
रशिया व्लादिमिर माल्कोव्ह (RUS)
१२ ऑगस्ट, ०९:००
चीन लिन डॅन (CHN) २१–१८
२१–७
रशिया व्लादिमिर माल्कोव्ह (RUS)
१२ ऑगस्ट, २०:३०
व्हियेतनाम न्गुयेन तिएन मिन्ह (VIE) २१–१८
२१–१४
ऑस्ट्रिया डेव्हिड ऑबेर्नोस्टेरर (AUT)
१४ ऑगस्ट, ०९:४०
चीन लिन डॅन (CHN) २१–७
२१–१२
व्हियेतनाम न्गुयेन तिएन मिन्ह (VIE)
१४ ऑगस्ट, १०:४०
रशिया व्लादिमिर माल्कोव्ह (RUS) २१–११
२१–१०
ऑस्ट्रिया डेव्हिड ऑबेर्नोस्टेरर (AUT)

गट ग[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
डेन्मार्क जान ओ. जॉर्गनसन (DEN)
फ्रान्स ब्रिस लिव्हरदेझ (FRA)
एस्टोनिया रॉल मस्ट (EST)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
१२ ऑगस्ट, १६:४०
डेन्मार्क जान ओ. जॉर्गनसन (DEN) २१–८
२१–१५
एस्टोनिया रॉल मस्ट (EST)
१३ ऑगस्ट, २०:३०
फ्रान्स ब्रिस लिव्हरदेझ (FRA) २१–१८
१८–२१
२१–१२
एस्टोनिया रॉल मस्ट (EST)
१४ ऑगस्ट, १५:३०
डेन्मार्क जान ओ. जॉर्गनसन (DEN) २१–११
२१–१८
फ्रान्स ब्रिस लिव्हरदेझ (FRA)

गट ह[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
भारत श्रीकांत किदंबी (IND)
स्वीडन हेन्री हर्स्कैनेन (SWE)
मेक्सिको लिनो मुनोझ (MEX)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, २१:०५
भारत श्रीकांत किदंबी (IND) २१–११
२१–१७
मेक्सिको लिनो मुनोझ (MEX)
१३ ऑगस्ट, १५:५५
स्वीडन हेन्री हर्स्कैनेन (SWE) २१–१२
२१–११
मेक्सिको लिनो मुनोझ (MEX)
१४ ऑगस्ट, १०:४०
भारत श्रीकांत किदंबी (IND) २१–६
२१–१८
स्वीडन हेन्री हर्स्कैनेन (SWE)

गट ई[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
युनायटेड किंग्डम राजीव ऑसेफ (GBR)
जपान शो सासाकी (JPN)
चेक प्रजासत्ताक पीटर कौकल (CZE)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, १९:५५
युनायटेड किंग्डम राजीव ऑसेफ (GBR) २१–१४
२१–१८
चेक प्रजासत्ताक पीटर कौकल (CZE)
१३ ऑगस्ट, १०:१०
जपान शो सासाकी (JPN) २१–१०
१६–२१
२१–१२
चेक प्रजासत्ताक पीटर कौकल (CZE)
१४ ऑगस्ट, १०:०५
युनायटेड किंग्डम राजीव ऑसेफ (GBR) २१–१५
२१–९
जपान शो सासाकी (JPN)

गट ज[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
इंडोनेशिया टॉमी सुगिआर्टो (INA)
क्युबा ओस्लेनि गुएरेरो (CUB)
अमेरिका हॉवर्ड शू (USA)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
१२ ऑगस्ट, ०८:००
इंडोनेशिया टॉमी सुगिआर्टो (INA) २१–१४
२१–१०
अमेरिका हॉवर्ड शू (USA)
१३ ऑगस्ट, ११:२०
क्युबा ओस्लेनि गुएरेरो (CUB) २१–१६
२१–१५
अमेरिका हॉवर्ड शू (USA)
१४ ऑगस्ट, ०८:५५
इंडोनेशिया टॉमी सुगिआर्टो (INA) २१–१२
२१–१४
क्युबा ओस्लेनि गुएरेरो (CUB)

गट ख[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
आयर्लंडचे प्रजासत्ताक स्कॉट इव्हान्स (IRL)
जर्मनी मार्क झ्विब्लर (GER)
ब्राझील यगोर कोएल्हो दी ऑलिव्हिरा (BRA)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
१२ ऑगस्ट, ११:२०
जर्मनी मार्क झ्विब्लर (GER) २१–९
१७–२१
७–२१
आयर्लंडचे प्रजासत्ताक स्कॉट इव्हान्स (IRL)
१३ ऑगस्ट, १९:५५
ब्राझील यगोर कोएल्हो दी ऑलिव्हिरा (BRA) ८–२१
२१–१९
८–२१
आयर्लंडचे प्रजासत्ताक स्कॉट इव्हान्स (IRL)
१४ ऑगस्ट, १५:५५
जर्मनी मार्क झ्विब्लर (GER) २१–१२
२१–१२
ब्राझील यगोर कोएल्हो दी ऑलिव्हिरा (BRA)

गट ल[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
डेन्मार्क व्हिक्टर ॲक्सेलसेन (DEN)
थायलंड बून्साक पॉन्साना (THA)
दक्षिण कोरिया ली डाँग-केउन (KOR)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, ११:२०
डेन्मार्क व्हिक्टर ॲक्सेलसेन (DEN) २१–१४
२१–१३
थायलंड बून्साक पॉन्साना (THA)
१३ ऑगस्ट, ०९:३५
दक्षिण कोरिया ली डाँग-केउन (KOR) १९–२१
२१–१७
१६–२१
थायलंड बून्साक पॉन्साना (THA)
१४ ऑगस्ट, ११:१५
डेन्मार्क व्हिक्टर ॲक्सेलसेन (DEN) २१–११
२१–१३
दक्षिण कोरिया ली डाँग-केउन (KOR)

गट म[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
हाँग काँग न्ग का लाँग (HKG)
कॅनडा मार्टिन गिउफ्रे (CAN)
पोर्तुगाल पेड्रो मार्टिन्स (POR)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, १९:३०
हाँग काँग न्ग का लाँग (HKG) २१–११
२१–१४
कॅनडा मार्टिन गिउफ्रे (CAN)
१३ ऑगस्ट, ११:२०
पोर्तुगाल पेड्रो मार्टिन्स (POR) २१–१४
२२–२४
६–२१
कॅनडा मार्टिन गिउफ्रे (CAN)
१४ ऑगस्ट, ०९:४०
हाँग काँग न्ग का लाँग (HKG) २१–१७
२१–१८
पोर्तुगाल पेड्रो मार्टिन्स (POR)

गट न[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
दक्षिण कोरिया सन वॉन-हो (KOR)
दक्षिण आफ्रिका जेकब मालिएकल (RSA)
युक्रेन आर्टेम पॉच्तारेव्ह (UKR)
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, १९:३०
दक्षिण कोरिया सन वॉन-हो (KOR) २१–१०
२१–१०
दक्षिण आफ्रिका जेकब मालिएकल (RSA)
१२ ऑगस्ट, १९:५५
युक्रेन आर्टेम पॉच्तारेव्ह (UKR) १८–२१
१९–२१
दक्षिण आफ्रिका जेकब मालिएकल (RSA)
१४ ऑगस्ट, ०८:३०
दक्षिण कोरिया सन वॉन-हो (KOR) २१–९
२१–१५
युक्रेन आर्टेम पॉच्तारेव्ह (UKR)

गट प[संपादन]

ॲथलीट सा वि जि.से. ह.से. गुण
चीन चेन लाँग (CHN)
श्रीलंका निलुका करुणारत्ने (SRI)
पोलंड ॲड्रियन द्झिओल्को (POL)
ग्वातेमाला केव्हिन कॉर्डन (GUA) N/A
ॲथलीट १ गुण ॲथलीट २
११ ऑगस्ट, १०:१०
चीन चेन लाँग (CHN) २१–७
२१–१०
श्रीलंका निलुका करुणारत्ने (SRI)
११ ऑगस्ट, २०:३०
ग्वातेमाला केव्हिन कॉर्डन (GUA) २१–१८
१०–२१
१३–२१
पोलंड ॲड्रियन द्झिओल्को (POL)
१२ ऑगस्ट, १९:३०
ग्वातेमाला केव्हिन कॉर्डन (GUA) w/o श्रीलंका निलुका करुणारत्ने (SRI)
१३ ऑगस्ट, ०८:२५
चीन चेन लाँग (CHN) २१–१२
२१–९
पोलंड ॲड्रियन द्झिओल्को (POL)
१४ ऑगस्ट, १०:४०
चीन चेन लाँग (CHN) w/o ग्वातेमाला केव्हिन कॉर्डन (GUA)
१४ ऑगस्ट, १५:५५
पोलंड ॲड्रियन द्झिओल्को (POL) १९–२१
२२–२४
श्रीलंका निलुका करुणारत्ने (SRI)

अंतिम[संपादन]

  १६ जणांची फेरी उपांत्यपुर्व फेरी उपांत्य फेरी सुवर्णपदक सामना
   
       मलेशिया ली सीहाँग वेई (MAS)        
 चिनी ताइपेइ चोउ तिएन-चेन (TPE) २१ २१      चिनी ताइपेइ चोउ तिएन-चेन (TPE) १५  
 हाँग काँग हू यून (HKG) १० १३        मलेशिया ली सीहाँग वेई (MAS) १५ २१ २२  
         चीन लिन डॅन (CHN) २१ ११ २०  
       चीन लिन डॅन (CHN) २१ ११ २१  
 डेन्मार्क जान ओ. जॉर्गनसन (DEN) १९ १९      भारत श्रीकांत किदंबी (IND) २१ १८  
 भारत श्रीकांत किदंबी (IND) २१ २१        मलेशिया ली सीहाँग वेई (MAS) १८ १८
 युनायटेड किंग्डम राजीव ऑसेफ (GBR) २१ १४ २१        चीन चेन लाँग (CHN) २१ २१
 इंडोनेशिया टॉमी सुगिआर्टो (INA) १३ २१ १६      युनायटेड किंग्डम राजीव ऑसेफ (GBR) १२ १६  
 आयर्लंडचे प्रजासत्ताक स्कॉट इव्हान्स (IRL) १६ १२      डेन्मार्क व्हिक्टर ॲक्सेलसेन (DEN) २१ २१  
 डेन्मार्क व्हिक्टर ॲक्सेलसेन (DEN) २१ २१        डेन्मार्क व्हिक्टर ॲक्सेलसेन (DEN) १४ १५  
 हाँग काँग न्ग का लाँग (HKG) २१ १७        चीन चेन लाँग (CHN) २१ २१  
 दक्षिण कोरिया सन वॉन-हो (KOR) २३ २१      दक्षिण कोरिया सन वॉन-हो (KOR) ११ २१ ११           
              चीन चेन लाँग (CHN) २१ १८ २१           
          


संदर्भ आणि नोंदी[संपादन]

  1. a b "ली, मारिन क्रमवारीत अग्रस्थानी". bwfbadminton.com (इंग्रजी मजकूर). बॅडमिंटन वर्ल्ड फेडरेशन. १० नोव्हेंबर २०१६ रोजी पाहिले.